GU ngày 8/7/2022

Chào mọi người. Mình thấy trong tuần vừa rồi GU có một đoạn rất nhiều anh em thắc mắc. Mình cũng không chắc về đoạn này nó như thế nào, mình muốn làm 1 bài viết để mọi người cùng thảo luận. Hy vọng là gỡ rối giúp chúng ta cùng hiểu vấn đề.
Đây là một số góc nhìn của mình, không chắc là cái nào là chính xác.
1.

2.

4 Likes

Mình cũng bị dính sl đoạn này. Cay quá mà chưa bít tại sao. :thinking:
Quên mình bị GJ
mà GJ còn vừa đảo chiều XH nữa. Mong các cao nhân giải thích.

1 Likes

haha em cũng bị đấm phát ở đấy bác ạ

Lúc mình phân tích cũng có thắc mắc về 2 điểm OB giống bạn, nên hôm đó mình quyết định không đặt limit mà đợi xem nó phản ứng thế nào khi về tới 1 trong 2 OB này.
image

Góc nhìn khác trên H1:
image

1 Likes

Trong TF H1 thì đúng là OB bên trên nó bị chạm rồi. Nhưng nhìn TF 3p, 2p thì nó còn 1 lớp nhỏ bên dưới nữa, mình vẫn hay tìm nhiều lớp OB cả ở TF nhỏ và giao dịch theo nên mình tin là cái OB bên trên vẫn còn giá trị.

Ơ sao bạn lại vào lệnh khi ob đã sử dụng mình thấy râu ria tùm lum hết à

1 Likes

Mình nghĩ là cái klqt đấy nó k còn OB csd nữa nên nó stophunt hoặc có thể nó đã đảo chiều xu hướng tăng rồi

1 Likes

đấy mới chỉ là choch ,chưa phải bos ,có thể giá thấy thanh khoản rồi tiếp tục xu hướng ,keylevel quan trọng bạn xđ đúng r

1 Likes

OB theo suy nghĩ của mình đơn giản, thấy mấy ae thêm cái bos vào phân tích, cái não giờ lâng lâng rồi

Cái này anh Medio có nói trong bài trader không giấu dốt 5 “Luôn nhớ là OB chỉ là thứ bổ trợ cho cái chính là CTTT. Trên thị trường có rất nhiều OB chưa sử dụng nhưng nhiều cái chưa sử dụng mà cấu trúc thị trường đã thay đổi. Thế thì nên bỏ qua những khối OB đó hoặc đợi xác nhận thì hẵng vào lệnh chứ đừng quá chú tâm là giá sẽ phải từ OB chưa sử dụng này đến OB chưa sử dụng khác nhé.”

1 Likes

Ah, lệnh này không phải lệnh này mình đã vào. Nhưng có nhiều ae thắc mắc, nhiều anh em thì cho là nó về OB bên dưới. Định làm 1 box để thảo luận cho vui chứ không thì đợi giá chạy tiếp là có câu trả lời ah

M vào lệnh này ko dựa vào ob. Chỉ là vào lệnh khi xu hướng vừa đảo chiều và giá quay lại test klv vừa bị phá. Mình vào lệnh buystop nên cái SL mới xa thế. M nghĩ vừa đảo chiều nên đã chủ quan ko rời SL về entry. Hix

1 Likes

Xu hướng giảm vừa bị đảo chiều. Chưa đi dc xa lại đảo chiều XH tiếp. Ca này hơi dị bạn nhỉ :smile: