Thông báo về Khóa học, Hội Quán và định hướng trong năm 2022

Chào mọi người!
Trong topic này, mình muốn thông báo một số thay đổi của Khóa học và Hội Quán trong năm 2022.

Về Khóa học:

Tên miền sẽ được chuyển từ go.medio.vn thành medio.education
Ban đầu, ý định mình làm khóa học thì chỉ để cung cấp những kiến thức nền tảng về Price Action, Forex nhưng qua thời gian mong muốn của mình là chúng ta cùng nhau hướng đến một tương lai tự do, tự chủ về tài chính mà qua thời gian đồng hành cũng mọi người thì những yếu tố về kỹ thuật này là chưa đủ.
Vì vậy, những nội dung mình muốn cập nhật lên không chỉ còn xoay quanh forex, price action mà còn là tài chính cá nhân, đầu tư, tâm lý,…
Trong tương lai khóa học mình sẽ hướng đến:

• Forex, Trading: đây vẫn là giá trị cốt lõi của Khóa học từ ngày bắt đầu, sẽ có những bổ sung, chỉnh sửa theo cách trade hiện tại mà theo mình là tối giản và phù hợp. Đây cũng sẽ là công cụ để chúng ta có thể tạo thu nhập hàng ngày dù các thị trường đầu tư có đi vào downtrend, khủng hoảng…
  • Tài chính cá nhân, Đầu tư: đây chính là phần mà trước đây mình để là Về Hưu Sớm nhưng đã rất lâu chưa hoàn thành vì nhiều lý do. Và mình cơ cấu lại thành Tài chính Cá Nhân, Kiến thức đầu tư, Các công cụ để tính toán về Tự do, tự chủ về tài chính,… Phần này sẽ giúp mọi người tạo tư duy, thu nhập từ đầu tư giảm bớt áp lực khi trade, giảm bớt gánh nặng đổi sức lao động, thời gian lấy thu nhập.

blog203-15772405607901009705593

Hội Quán ( Cộng đồng)

Tên miền sẽ được thay đổi từ we.medio.vn thành medio.cafe
Cũng tương tự như định hướng ở khóa học, dự định phát triển sẽ gồm 2 phần chính:

• Forex: Các nội dung về PA, lý thuyết mình cũng không còn gì nhiều để viết nữa. Nên nội dung phần này chắc mình sẽ review một số lệnh đã vào trước đấy, có thể là bài viết, video không edit nhiều. Với mục đích kiến thức chứ không phải share kèo, hay nhận định.
    Mình vẫn sẽ giữ nguyên tắc của bản thân tối giản, đơn giản hóa phương pháp. Mình cũng sẽ chỉ áp dụng 1 phần của SMC để hỗ trợ thêm. Bạn nào muốn trade thuần SMC có thể qua các nhóm thuần SMC khác để thảo luận nhé. Đừng mất công tranh luận nhiều làm gì.
  • Đầu tư: các bài viết về cách mình đầu tư tâm lý mình cũng có viết trên hội quán và cách đầu tư theo Price Action của mình nó cũng đơn giản chủ yếu là cách làm chủ tâm lý, kỷ luật của mỗi người thôi. Nếu viết đi viết lại những nội dung này thì mình nghĩ sẽ nhàm và mình cũng rất chán khi viết đi viết lại những nội dung như vậy.
    Nên mình sẽ chuyển mục đầu tư ra thành phần riêng vì ngoài việc dùng Price Action thì phân tích cơ bản cũng là một yếu tố quan trọng mà chúng ta không thể bỏ qua. Mình sẽ tập trung vào thì trường Crypto vì có nhiều tiềm năng, và cũng là thị trường mình đầu tư nên mình hiểu được nhiều hơn.
    Các bài viết sẽ về các cách đầu tư với crypto, phân tích các đồng Token, dự án tốt. Vì nhiều bạn muốn gia nhập thị trường nhưng nhiều nguồn thông tin nên không biết bắt đầu từ đâu, lừa đảo trong thị trường này cũng rất nhiều. Tuy nhiên, tất cả chỉ nhằm mục đích cung cấp thông tin để cung cấp thông tin để mọi người tham khảo, không phải lời khuyên đầu tư, cũng không phân tích về tin tức, chỉ là phân tích nền tảng, tiềm năng của nó mà thôi.

Mình không phân tích cơ bản theo kiểu tin tức này kia, nhưng khi đầu tư chúng ta cần hiểu mình đầu tư vào cái gì. Có hiểu thì mới tin. Có tin thì mới đầu tư lâu dài mà không cần quan tâm tin tức nhiều.

Hy vọng các anh em khác cũng tìm hiểu crypto cũng tham gia đóng góp các bài viết phân tích để chúng ta cũng thảo luận vì kiến thức Crypto rất nhiều, mình cũng chỉ biết 1 góc nhỏ mà thôi.

Vì sao mình đổi tên miền?

Việc đổi tên miền ngoài việc dễ nhận biết hơn thì mình còn muốn định vị lại khóa học, hội quán sẽ rộng hơn vì phương pháp chỉ là một phần trong con đường chúng ta hướng đến sự tự do về tài chính.
Ngoài ra, chúng ta hay có câu hỏi kiểu như:
Trade hay Đầu tư?
Phân tích cơ bản hay Phân tích kỹ thuật?
Phương pháp hay Tâm lý?
An toàn hay Rủi ro?

Quan điểm của mình sẽ là cân bằng giữa những yếu tố này là tốt nhất. Chẳng hạn, ptcb để chọn dự án tốt đầu tư, phân tích kỹ thuật để biết vùng giá mua hợp lý. An toàn một phần vốn, một phần vốn rủi ro hơn để tối ưu lợi nhuận,…
Sự thay đổi này sẽ là bình mới và rượu cũng không phải cũ…

Việc thay đổi này có ảnh hưởng gì đến những bạn đã mua khóa học từ trước không?

Hoàn toàn không. Mọi người sẽ vẫn sử dụng bình thường. Việc thay đổi thực chất là mình đang mong muốn cung cấp thêm nhiều giá trị hơn.
Bạn có thể gọi Hội Quán như cũ nếu thấy quen, nếu không có thể gọi là Cộng Đồng, hay Medio Cafe, sao cũng được. Mình muốn mọi thứ nhẹ nhàng, chill hơn như là việc chúng ta ngồi cafe, trà đá chia sẻ cùng nhau thay vì những thứ mang nặng học thuật hay to lớn mà thôi.

img-ctvcd1-mb

Cuối cùng

Những anh em nào tham gia khóa học từ những ngày đầu thì chúng ta đã cùng nhau trải qua những lần thay đổi lớn trong khóa học như thành lập Hội Quán, Hội Quán 2.0,… Mình rất cảm ơn anh em đã luôn đồng hành cùng mình và mọi người sau những khó khăn, những lần thay đổi.

Có người đến, có người đi và có người ở lại. Có lúc khôn và có lần nhỡ dại. Có lúc tủi, có lúc vinh và có lúc thăng hoa. Có ngày cười, có ngày khóc và có ngày hoan ca

Nhưng thất bại thì chưa vì chúng ta vẫn tiếp tục hành trình này! Và điều mình thấy vinh dự là tiếp tục đồng hành cùng mọi người!
Sau này, khi đạt được những điều bản thân mong muốn rồi, những thứ bạn nhớ nhất sẽ là quá trình vượt quá khó khăn, hạnh phúc mỗi lần bạn đạt được những bước mới trong cuộc hành trình, những kiến thức mình đã học được.
Chúc mọi người sớm đạt được những mục tiêu của bản thân!

135 Likes

Cảm ơn Medio về tinh thần trách nhiệm với anh em trong hội quán. Nếu đủ tinh tế sẽ hiểu Medio đã luôn cố gắng mong muốn giúp đỡ mọi người cùng phát triển nhiều như thế nào. Nghề trading theo mình để thành công ngoài kiến thức thì bản thân mình cũng phải tự học hỏi phát triển nội lực rất nhiều. Khi bạn thấy ai đó làm được điều mà bạn không làm được thì bạn phải đi tìm lời giải:“tại sao họ thành công và để được như họ thì mình phải làm cách nào”. Trong tất cả lĩnh vực nếu bạn chỉ là bản photocopy của 1 ai đó thì muôn đời bạn sẽ không bao giờ vững chãi. Mọi vật thể xung quanh chỉ là cành lá,bản thân bạn mới chính là gốc rể…

Nhân đây,mình lại lần nữa cảm ơn Medio về sự tối giản hoá trong trading. Mình áp dụng phương pháp klv quan trọng kết hợp với sử dụng khối ob của Medio hướng dẫn đầu cơ bên thị trường chứng khoán rất hiệu quả. Hiện tại và tương lai hội quán còn mở cửa thì mình vẫn sẽ tiếp tục theo đuổi học hỏi thêm Medio. Đời sống có hạn,sự học thì vô hạn :heart::heart::heart:

25 Likes

Chân thành cảm ơn anh medio đã tạo ra một một nơi để em và các ae hội quán học tập giao lưu
Bản thân em cũng loay hoay với các pp thậm chí theo pp của a rồi lại mất niềm tin chạy theo pp khác để rồi nhận nhiều thất bại quay về mới thấy được những giá trị a trao đi ,cuối cùng em mới nhận ra là tốt nhất chính là phù hợp nhất với mình

Lần cập nhật này và sự phát triển mới không chỉ trong trading cho thấy hội quán và admin medio rất tâm huyết và nỗ lực để đem lại kiến thức cho những người chân ướt chân ráo đến với đầu tư tài chính như em

4 Likes

cảm ơn vì những đóng góp của anh và mọi người. cũng mong hội quán sẽ càng phát triển hơn nữa.

2 Likes

Cám ơn a ko bỏ rơi ae

4 Likes

Cảm ơn vì tất cả Idol!

2 Likes

cảm ơn idol của em, Anh làm em thấy tự tin và bước vào con đường này. Dù em mua khóa trên Facebook rất rẻ có mấy trăm k, nhưng xem xong em thấy nó quá hay và quá giá trị nên em phải mua khóa gốc (lúc đó em không đủ tiền nữa hi)…và vào hội nhóm thấy mình đã lựa chọn đúng ngay từ đầu .Cảm ơn anh đã giúp những người như em rút ngắn được thời gian để thành công nhanh hơn. Chúc anh và gia đình thật nhiều sức khỏe anh nhé!

2 Likes

em không biết lí do bị sao mà em vào khóa học thì web bảo chưa đăng kí. Mong anh phản hồi giúp em ạ @Medio

Bạn xem lại đăng nhập đúng tài khoản hoặc email chưa nhé. Vì mình kiểm tra tài khoản của bạn vẫn đang là khóa trọn đời bình thường.

3 Likes

dạ e đăng nhập đúng mail a

1 Likes

e đăng nhập chung 1 tài khoản và vào hội quán luôn a, hội quán thì vào được , khóa học thì bắt đăng kí lại

2 Likes

Bạn chụp lại ảnh thông báo gửi về mail go@medio.vn để mình hỗ trợ nhé. Cứ post qua post lại gây loãng topic. Vì đây không phải topic hỗ trợ.

3 Likes

em vào được rồi ạ, em cảm ơn

2 Likes

Hy vọng năm 2022 tất cả chúng ta gặt hái được nhiều thành công nhé

1 Likes

Cảm ơn Trung nhiều!
Qua thời gian, vấp ngã , mình mới cảm nhận được ý nghĩa, giá trị cuộc sống, sự cho đi, thẳng thắn, chấp nhận mất mát, đơn giản…
Theo dõi Trung, qua thời gian, những đức tính đó luôn được Bạn thể hiện rất chân thành. Tính cách đấy có thể là mấu chốt của sự thành công trong trading.
Hi vọng sẽ làm được như những gì Bạn làm, cộng đồng chúng ta sẽ đi cùng nhau lâu dài!

5 Likes

Cảm ơn Medio, chắc ở ngoài kia có rất ít khoá học mà học song học viên được người dậy quan tâm, liên tục cập nhập bổ sung những kiến thức mới hay ho như khoá học của anh Medio.
Cảm ơn anh vì cộng đồng, chúc toàn thể anh em học viên thành công

5 Likes

Cảm ơn Medio nhiều nhé. Có lẽ cơ duyên biết đến Medio là 1 trong những sự thay đổi bước ngoặt của cuộc đời mình. Chúc ae hội quán mạnh khỏe, thành công. chúc riêng Medio luôn mãi nhiệt huyết và thành công với những dự án của mình.

3 Likes

Tuyệt vời quá !
Cảm ơn anh Medio rất nhiều ạ chúc a và gia đình thật nhiều sức khỏe ạ

2 Likes

E Lót dẹp đợi những bài viết về crypto cua a 🥹
E chân thành cảm ơn a về những tư duy cung như những công sức a bỏ ra vi công đồng. Respect 🫡

1 Likes